เมื่อวันที่ 28 ธันวาคม 2554 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมหมาย เปียถนอม รองอธิการบดี ได้ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมนานาชาติ
INTERNATIONAL
DAY 2011 ซึ่งจัดโดยศูนย์ภาษา มหวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม
โครงการนี้จัดขึ้นวันที่ 28 ธันวาคม 2554 ที่ผ่านมา โดยกิจกรรมในภาคเช้าได้รับความร่วมมือจากตัวแทนประเทศต่างๆจัดการแสดงบนเวทีอาทิเช่น
ประเทศอูกานดา อเมริกา เวียดนาม ลาว ฟิลิปปินส์ ไทย และจีน และนักศึกษาโปรแกรมวิชาดนตรีร้องเพลงและบรรเลงเพลงขับกล่อมผู้ร่วมงานได้ไพเราะและประทับใจเป็นอย่างยิ่ง
โครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมโครงการได้ตระหนักรู้เอกลักษณ์
ความแตกต่างของวัฒนธรรมนานาชาติและนักศึกษาได้นำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ใน การเรียนได้อย่างมีประสิทธิภาพ
และเกิดเครือข่ายความร่วมมือด้านการทำนุ บำรุง ส่งเสริมศิลปวัฒนธรรม |